†_.•´¯`•«¤°Hoàng Nam - Administrator°¤»•´¯`•._†
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kiếm tiền trên mạng

2 posters

Go down

Kiếm tiền trên mạng Empty Kiếm tiền trên mạng

Bài gửi by gonxiu113 27/11/2007, 4:25 pm

Hiện nay có rất nhiều người đang sử dụng host tại Dreamhost.com nhưng dường như rất ít người có thể kiếm tiền từ chương trình affiliate của nó. Đây quả là một điều khá thiệt thòi.
Để kiếm tiền từ Dreamhost.com thì trước tiên bạn cần phải có một account tại dreamhost.

Sau khi bạn có account tại dreamhost, bạn chỉ cần login vào trong Panel của nó vào tạo cho mình một promotion code rồi đem code đó đi giới thiệu cho bạn bè hoặc "thả" vào các forum. Khi ai đó mua host của dreamhost, bạn sẽ được dreamhost trả hoa hồng theo phần trăm mà bạn đã đăng ký với dreamhost thông qua việc tạo promotion code.

Ngoài việc bạn có thể dùng promotion code của bạn để kiếm tiền thì bạn vẫn có thể sử dụng referal link của bạn.
Với cách kiếm tiền bằng referal link thì dreamhost sẽ cho bạn 2 tuỳ chọn:
1. Bạn được 97$ cho mỗi direct referal (người mua host trực tiếp từ referal link của bạn) và 5$ cho mỗi second referal (người mua host từ link của người đã mua bằng link hoặc promo code của bạn).
2. Bạn được trả 10% cho mỗi referal order và 5% cho mỗi second referal order.
Ví dụ tôi tạo Promotion Coupon là: khampha360
Promotion Coupon này sẽ giảm giá 97$.Ví dụ khi bạn đăng ký host tại www.dreamhost.com mục "Promotion Coupon" hãy điền vào khampha360
Để biết referal link của bạn, hãy tìm đến Home ==> Rewards

Bạn có thể tạo promotion code của chính bạn để đem đi giới thiệu như sau:

Vào Home ==> Rewards
Sau đó nhấn vào Create Your Owner Promo Codes ở dưới cùng

Tiếp đến hãy nhấn vào "Create a New DreamHost Promo Code"

https://servimg.com/view/11741665/1

Việc tiếp theo thì quá đơn giản rồi, bạn chỉ cần điền các thông tin cơ bản như promo code của bạn (cái mà bạn sẽ dùng để cho mọi người đăng ký và mua host giảm giá). Tiếp theo chọn các chế độ ưu đãi về cấu hình host cũng như giá cả cho người mua host sử dụng code của bạn.
Sau khi hoàn thành, bạn hãy mang code này đi giới thiệu
Chú ý:
Nếu bạn giảm giá hết mức thì bạn sẽ không thu được xu nào khi ai đó mua host bằng code của bạn. Thế nhưng, bù lại, bạn được hưởng 5% khi những người đã dùng code đó tiếp tục tạo code của họ đem đi giới thiệu.[spoiler][strike][u]
gonxiu113
gonxiu113
Trưởng phòng
Trưởng phòng

Nam
Quý danh : Hoàng Tấn Việt
Địa chỉ : Khu vực 6 - Tứ Hạ - Hương Trà - Thừa Thiên Huế

Kiếm tiền trên mạng Empty Re: Kiếm tiền trên mạng

Bài gửi by Administrator 27/11/2007, 5:49 pm

Oh!!! Ku Vie^t đc chưa tề!!! Cố gắn kiếm tiền anh em mình sài "dế" cho zui!!!
Administrator
Administrator
Giám đốc
Giám đốc

Nam
Quý danh : Hoàng Nam
Địa chỉ : Khu vực 9 - Tứ Hạ - Hương Trà - Thừa Thiên Huế
Số điện thoại : 054.557919

https://sweetdream.forum.st